วันที่ 9 ธันวาคม 2565 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ ได้จัดงานเทศกาลดนตรีในสวน (โครงการ Mini Company หารายได้ระหว่างเรียน) ณ สนามเด็กเล่น โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ โดยได้รับเกียรติจาก ดร.อภิวัฒน์ แสนคุ้ม ผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธีเปิดงาน
ภายในงานเทศกาลดนตรีในสวน (โครงการ Mini Company หารายได้ระหว่างเรียน) มีกิจกรรมแสดงดนตรีไทย ดนตรีสากล เดี่ยวเครื่องดนตรี ของนักเรียนโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ ตลอดทั้งยังได้ให้นักเรียนเปิดร้านค้า เพื่อฝึกและสนับสนุนให้เด็กนักเรียนได้ทำงานและมีรายได้ระหว่างเรียน รวมทั้งส่งเสริมให้เด็กนักเรียนมีความวิริยะอุตสาหะ มีความภาคภูมิใจ และใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ ได้ประสบการณ์จริง เพื่อให้เป็นการฝึกอาชีพ ซึ่งสามารถหารายได้ระหว่างเรียน และนำไปประกอบอาชีพในอนาคต
![](http://www.dms.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/1-7-1024x683.jpg)
![](http://www.dms.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/4-7-1024x683.jpg)
![](http://www.dms.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/7-3-1024x683.jpg)
![](http://www.dms.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/2-7-1024x683.jpg)
![](http://www.dms.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/5-3-1024x683.jpg)
![](http://www.dms.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/8-3-1024x683.jpg)
![](http://www.dms.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/3-7-1024x683.jpg)
![](http://www.dms.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/6-3-1024x683.jpg)
![](http://www.dms.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/9-3-1024x683.jpg)